Bayanan kula na musamman
wallafe-wallafen API dole ne su magance matsalolin gaba ɗaya.Game da takamaiman yanayi, ya kamata a sake duba dokoki da ƙa'idodi na gida, jihohi, da tarayya.
API ɗin ko ɗaya daga cikin ma'aikatan API, 'yan kwangila, masu ba da shawara, kwamitoci, ko sauran waɗanda aka ba su ba sa yin kowane garanti ko wakilci, ko dai bayyana ko fayyace, dangane da daidaito, cikawa, ko fa'idar bayanin da ke cikin nan, ko ɗaukar kowane alhaki ko alhaki. don kowane amfani, ko sakamakon irin wannan amfani, na kowane bayani ko tsari da aka bayyana a cikin wannan ɗaba'ar.Haka kuma
API ko ɗaya daga cikin ma'aikatan API, ƴan kwangila, masu ba da shawara, ko wasu waɗanda aka sanya hannu suna wakiltar cewa amfani da wannan ɗaba'ar ba zai keta haƙƙin mallakar sirri ba.
Duk wanda ke son yin hakan na iya amfani da littattafan API.Duk kokarin da Cibiyar ta yi don tabbatar da daidaito da amincin bayanan da ke cikin su;duk da haka, Cibiyar ba ta bayar da wakilci, garanti, ko garanti dangane da wannan ɗaba'ar kuma ta haka ne ta fito fili ta musanta duk wani alhaki ko alhakin asara ko lalacewa sakamakon amfani da shi ko don keta hurumin da ke da ikon da wannan ɗaba'ar na iya yin karo da ita.Ana buga wallafe-wallafen API don sauƙaƙe wadatar ingantattun, ingantaccen aikin injiniya da ayyukan aiki.Ba a yi nufin waɗannan wallafe-wallafen don kawar da buƙatar yin amfani da hukunce-hukuncen injiniya mai inganci ba game da lokacin da kuma inda ya kamata a yi amfani da waɗannan littattafan.Ba a yi nufin ƙira da buga littattafan API ta kowace hanya don hana kowa yin amfani da wasu ayyuka ba.
Duk wani masana'anta da ke yin alama ko kayan aiki daidai da buƙatun sa alama na daidaitaccen API yana da alhakin cika duk buƙatun da aka dace na wannan ƙa'idar.API baya wakilta, garanti, ko garantin cewa waɗannan samfuran a haƙiƙa sun yi daidai da ma'aunin API ɗin da ya dace.An kiyaye duk haƙƙoƙi.Ba wani ɓangare na wannan aikin da za a iya sake bugawa, fassara, adanawa cikin tsarin dawo da bayanai, ko watsa ta kowace hanya, lantarki, injina, kwafi, rikodi, ko akasin haka, ba tare da izinin rubutaccen izini daga mawallafin ba.Tuntuɓi Mawallafi, Ayyukan Bugawa na API, 1220 L Street, NW, Washington, DC 20005.
Gabatarwa
Babu wani abu da ke ƙunshe a cikin kowane ɗaba'ar API da za a fassara shi azaman bayar da kowane hakki, ta hanyar ma'ana ko akasin haka, don ƙira, siyarwa, ko amfani da kowace hanya, na'ura, ko samfurin da aka rufe da haƙƙin mallaka.Haka kuma bai kamata a yi la'akari da wani abu da ke ƙunshe a cikin ɗab'ar a matsayin tabbatar da wani abin alhaki na keta haƙƙin haƙƙin haƙƙin mallaka ba.
An samar da wannan daftarin aiki a ƙarƙashin hanyoyin daidaitawar API wanda ke tabbatar da sanarwar da ta dace da shiga cikin tsarin haɓakawa kuma an tsara shi azaman ma'aunin API.Tambayoyi game da fassarar abubuwan da ke cikin wannan ɗaba'ar ko sharhi da tambayoyi game da hanyoyin da aka samar da wannan ɗaba'ar ya kamata a gabatar da su a rubuce zuwa ga Daraktan Standards, American Petroleum Institute, 1220 L Street, NW, Washington, DC 20005. Buƙatun don izinin sake bugawa ko fassara duka ko kowane ɓangaren abubuwan da aka buga a ciki ya kamata a aika da shi ga darektan.
Gabaɗaya, ana bitar ƙa'idodin API kuma ana sake dubawa, sake tabbatarwa, ko janyewa aƙalla kowace shekara biyar.Ana iya ƙara ƙarin lokaci ɗaya na har zuwa shekaru biyu zuwa wannan sake duban.Ana iya gano matsayin ɗab'ar daga Sashen Matsayi na API, waya (202) 682-8000.Ana buga kasida na wallafe-wallafen API da kayan aiki kowace shekara ta API, 1220 L Street, NW, Washington, DC 20005.
Ana gayyatar bitar da aka ba da shawarar kuma yakamata a ƙaddamar da su zuwa Sashen Matsayi, API, Titin 1220 L,
NW, Washington, DC 20005, standards@api.org
API682 4
Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2023